أَصْبَحْنَا وَأَصْبَحَ الْمُلْكُ لِلّٰهِ وَالْحَمْدُ لِلّٰهِ ، لَا إِلٰهَ إِلَّا اللّٰهُ وَحْدَهُ لَا شَرِيْكَ لَهُ ، لَهُ الْمُلْكُ وَلَهُ الْحَمْدُ ، وَهُوَ عَلَىٰ كُلِّ شَيْءٍ قَدِيْرٌ ، رَبِّ أَسْأَلُكَ خَيْرَ مَا فِيْ هٰذَا الْيَوْمِ وَخَيْرَ مَا بَعْدَهُ ، وَأَعُوْذُ بِكَ مِنْ شَرِّ مَا فِيْ هٰذَا الْيَوْمِ وَشَرِّ مَا بَعْدَهُ ، رَبِّ أَعُوْذُ بِكَ مِنَ الْكَسَلِ وَسُوْءِ الْكِبَرِ ، رَبِّ أَعُوْذُ بِكَ مِنْ عَذَابٍ فِي النَّارِ وَعَذَابٍ فِي الْقَبْرِ.
Aṣbaḥnā wa aṣbaḥa-l-mulku li-llāh, wa-l-ḥamdu li-llāh, lā ilāha illa-llāhu waḥdahū lā sharīka lah, lahu-l-mulku wa lahu-l-ḥamd, wa huwa ʿalā kulli shay’in Qadīr, Rabbi as’aluka khayra mā fī hādha-l-yawmi wa khayra mā baʿdah, wa aʿūdhu bika min sharri mā fī hādha-l-yawmi wa sharri mā baʿdah. Rabbi aʿūdhu bika mina-l-kasali wa sū’i-l-kibar, Rabbi aʿūdhu bika min ʿadhābin fi-n-nāri wa ʿadhābin fi-l-qabr.
Tumefika asubuhi na ufalme wote umekuwa wa Allah, na sifa zote njema ni za Allah. Hapana anayestahiki kuabudiwa kwa haki isipokuwa Allah, Yeye ni Mmoja, hana mshirika. Ufalme ni Wake na sifa njema ni Zake, naye ni Muweza wa kila kitu. Mola wangu! Ninakuomba kheri iliyomo katika siku hii na kheri itakayokuja baada yake. Na najikinga Kwako kutokana na shari iliyomo katika siku hii na shari itakayokuja baada yake. Mola wangu! Najikinga Kwako kutokana na uvivu na kutokana na ubaya wa uzee. Mola wangu! Najikinga Kwako kutokana na adhabu ya Moto na adhabu ya kaburini.
Faida: Atakayesema hivi asubuhi, amelindwa hadi jioni kwa idhini ya Allah
اللَّهُمَّ بِكَ أَصْبَحْنَا، وَبِكَ أَمْسَيْنَا، وَبِكَ نَحْيَا، وَبِكَ نَمُوتُ، وَإِلَيْكَ النُّشُورُ
Allāhumma bika aṣbaḥnā, wa bika amsaynā, wa bika naḥyā, wa bika namūtu, wa ilaykan-nushūr
Ee Mwenyezi Mungu, kwa msaada wako tumeamka asubuhi, na kwa msaada wako tunaendelea jioni, na kwa msaada wako tunaishi, na kwa msaada wako tunakufa, na kwako ndiko marejeo
Faida: Dua hii inafundisha kumtegemea Mwenyezi Mungu katika kila jambo
اللَّهُمَّ بِكَ أَصْبَحْنَا، وَبِكَ أَمْسَيْنَا، وَبِكَ نَحْيَا، وَبِكَ نَمُوتُ، وَإِلَيْكَ النُّشُورُ
Allāhumma bika aṣbaḥnā, wa bika amsaynā, wa bika naḥyā, wa bika namūtu, wa ilaykan-nushūr
Ee Allah, kwa msaada wako tumeamka, na kwa msaada wako tunaendelea jioni, na kwa msaada wako tunaishi, na kwa msaada wako tunakufa, na kwako ndiko ufufuo
Faida: Kutegemea Allah katika kila jambo la maisha
سُبْحَانَ اللَّهِ وَبِحَمْدِهِ
Subḥānallāhi wa biḥamdih
Mwenyezi Mungu ametakasika na sifa ni zake
Faida: Atakayesema maneno haya mara 100 asubuhi, madhambi yake yatasamehewa hata kama ni kama povu la bahari
اللَّهُمَّ أَنْتَ رَبِّي لاَ إِلَهَ إِلاَّ أَنْتَ، خَلَقْتَنِي وَأَنَا عَبْدُكَ، وَأَنَا عَلَى عَهْدِكَ وَوَعْدِكَ مَا اسْتَطَعْتُ، أَعُوذُ بِكَ مِنْ شَرِّ مَا صَنَعْتُ، أَبُوءُ لَكَ بِنِعْمَتِكَ عَلَيَّ، وَأَبُوءُ بِذَنْبِي فَاغْفِرْ لِي فَإِنَّهُ لاَ يَغْفِرُ الذُّنُوبَ إِلاَّ أَنْتَ
Allāhumma anta rabbī lā ilāha illā ant, khalaqtanī wa anā 'abduk...
Ee Allah, Wewe ni Mola wangu, hakuna Mungu isipokuwa Wewe. Uliniumba nami ni mja Wako. Niko katika ahadi yako kadiri niwezavyo. Nakukimbilia nawe kutoka kwa shari ya niliyoyafanya. Nakiri neema yako juu yangu, na nakiri dhambi zangu. Basi nisamehe, kwani hakuna anayesamehe dhambi ila Wewe
Faida: Hii ni Sayyidul Istighfar — bwana wa istighfar. Atakayesema asubuhi na kufa siku hiyo kabla ya jioni ataingia Peponi
أَعُوذُ بِاللَّهِ مِنَ الشَّيْطَانِ الرَّجِيمِ — اللَّهُ لَا إِلَهَ إِلَّا هُوَ الْحَيُّ الْقَيُّومُ
A'ūdhu billāhi minash-shayṭānir-rajīm — Allāhu lā ilāha illā huwal-ḥayyul-qayyūm
Ninakimbilia kwa Mwenyezi Mungu kutoka kwa Shetani aliyelaaniwa — Mwenyezi Mungu, hakuna Mungu ila Yeye, Mwenye uhai wa milele, Msimamizi wa mambo yote
Faida: Kusoma Ayatul Kursi asubuhi kumpe msomaji ulinzi wa Mwenyezi Mungu hadi jioni
اللَّهُ لاَ إِلَهَ إِلاَّ هُوَ الْحَيُّ الْقَيُّومُ، لاَ تَأْخُذُهُ سِنَةٌ وَلاَ نَوْمٌ، لَهُ مَا فِي السَّمَاوَاتِ وَمَا فِي الأَرْضِ
Allāhu lā ilāha illā huwal-ḥayyul-qayyūm, lā ta'khudhuhu sinatun wa lā nawm...
Allah — hakuna Mungu ila Yeye — Mwenye uhai wa milele, Msimamizi wa mambo yote. Usingizi wa utulivu wala usingizi wa gumu havimshiki. Vyote vilivyomo mbinguni na ardhini ni vyake
Faida: Atakayesoma Ayatul Kursi asubuhi, atalindwa na Allah hadi jioni. Hakuna linalomfika ila kwa idhini ya Allah
سُبْحَانَ اللَّهِ وَبِحَمْدِهِ
Subḥānallāhi wa biḥamdih
Allah ametakasika na sifa ni zake
Faida: Atakayesema maneno haya mara 100 asubuhi, madhambi yake yatasamehewa hata kama ni kama povu la bahari
اللَّهُمَّ أَنْتَ رَبِّي لَا إِلَهَ إِلَّا أَنْتَ، خَلَقْتَنِي وَأَنَا عَبْدُكَ
Allāhumma anta rabbī lā ilāha illā ant, khalaqtanī wa ana 'abduk
Ee Mwenyezi Mungu, Wewe ni Mola wangu, hakuna Mungu isipokuwa Wewe, Uliniumba nami ni mja Wako
Faida: Hii ni Sayyidul Istighfar - bwana wa istighfar. Atakayesema asubuhi na kufa siku hiyo ataingia Peponi
لاَ إِلَهَ إِلاَّ اللَّهُ وَحْدَهُ لاَ شَرِيكَ لَهُ، لَهُ الْمُلْكُ وَلَهُ الْحَمْدُ وَهُوَ عَلَى كُلِّ شَيْءٍ قَدِيرٌ
Lā ilāha illallāhu waḥdahu lā sharīka lah, lahul-mulku wa lahul-ḥamdu wa huwa 'alā kulli shay'in qadīr
Hakuna Mungu ila Allah peke yake, hana mshirika. Ufalme ni wake na sifa ni zake, naye ni Mweza juu ya kila kitu
Faida: Atakayesema mara 10 asubuhi, ataandikiwa thawabu sawa na kuacha watumwa 10, na ataandikiwa mema 100, na kufutwa mabaya 100, na atalindwa na Shetani siku hiyo
اللَّهُمَّ عَافِنِي فِي بَدَنِي، اللَّهُمَّ عَافِنِي فِي سَمْعِي، اللَّهُمَّ عَافِنِي فِي بَصَرِي، لاَ إِلَهَ إِلاَّ أَنْتَ
Allāhumma 'āfinī fī badanī, Allāhumma 'āfinī fī sam'ī, Allāhumma 'āfinī fī baṣarī, lā ilāha illā ant
Ee Allah, nipe uzima katika mwili wangu. Ee Allah, nipe uzima katika kusikia kwangu. Ee Allah, nipe uzima katika kuona kwangu. Hakuna Mungu ila Wewe
Faida: Dua ya kuomba uzima wa mwili, masikio, na macho — inasomwa mara 3 asubuhi na jioni
أَعُوذُ بِكَلِمَاتِ اللَّهِ التَّامَّةِ مِنْ كُلِّ شَيْطَانٍ وَهَامَّةٍ، وَمِنْ كُلِّ عَيْنٍ لاَمَّةٍ
A'ūdhu bikalimātillāhit-tāmmati min kulli shayṭānin wa hāmmah, wa min kulli 'aynin lāmmah
Ninakimbilia kwa maneno kamili ya Allah kutoka kwa kila shetani na mnyama wenye sumu, na kutoka kwa kila jicho la mtu mbaya
Faida: Hii ni ruqyah ya mtoto — inasomwa kupuliza juu ya watoto kulinda dhidi ya shari yoyote